Thay led cho đèn de và xinhan

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
Thời đaih hiện nay công nghệ led đã có một biến tiến rỏ rệt trong đồ chơi cho xe hơi, các đèn xe dần đàn thay bằng led, với công nghệ bền hơn và ít nóng hơn, sáng hơn bóng halogen và màu sắc tuỳ biến rất tốt. Chính vì thế tui muốn thay led cho grandis của mình với 2 lý do
1. Thay đèn de màu trắng cho dể thấy đươngg hơn và sáng hơn để dễ de, và thay xi nhan màu đỏ cho đở thường hơn màu vàng và cho giống xe đời mới ở châu âu và mỹ hơn.
2 là đèn ít nóng hơn là cho mặt kiếng của củ đèn lâu bị biến dạng hơn làm chậm đổi màu, mờ tối hơn, giữ cho choá trong lâu hơn.
Thế là công cuộc tìm hiểu bắt đầu
Đầu đèn(chuôi đèn của bóng de và xi nhan grandis xài đầu t20. Thế là đặt về thôi..

Thấy thế mà nó nhiều loại cho nhiều màu, rồi lại có sẳn mạch chớp nữa.. Thế là mình chơi giải pháp như sau.
1.Bóng de mình chơi màu trắng, bên tài chớp tắt để cảnh báo người đi đường phía sau... Cái này mình thấy thật sự cần vì nhiều người khi de xe phải bật hazard cảnh báo, mình chơi 1 công đôi việc.
2. Xi nhan chơi bòng màu đỏ như từ đầu đã tính

Màu sắc đây

Sửa lần cuối:

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
Thế là lắp vào.. Led de ok.. Cả 2 bóng trắng nhìn rất đẹp, ban đêm anh sáng khá tốt cho camera sau..
Bóng xi nhan màu đỏ khá lạ măt... Bật hảzard ok...
Nhưng thử từng bên.. Cũng ok, tuy nhiên đèn trong taplo chớp liên hồi... Thôi chết rồi có lẻ công suất thấp quá nên nó gay ra thế... Thôi xong... Nhưng nhớ lại xe bác te te đã làm led này rồi và hết 1t4 .. Không lẻ bó tay... Thế là tìm hiểu được biết muốn cho nó chớp đàng hoàn phải gắn thêm 1 con trở vào thì ok. Con trở dạng này

Thế là đặt mua luôn..
Về gắn thử vào ok kê.. Nhưng chứ ý là mỗi bóng phải gắn 1 con trở này nhé... Chứ không thôi giốngm ình cứ tưởng 1 bề chỉ 1 con...
Thế là gắn hết luôn..
Chi phí trung bình cho mỗi bóng khoảng 120k, con trở 45 k. (Nghe nói trong nhật tảo có 35k 1 con thôi.).. Vị chi bóng de 1 cặp 240k
Bóng xi nhan 4 bóng 480k với 4 con trở thi 180k nữa...=660k.
Tiết kiệm hơn. Bác te te chỉ có 4 xinhan mà hết 1t4
Xem kết quả
Xin kết thúc, kết quả các bác xem trực tiếp xe em chứ một mình tự biên tự diễn khó quá..

Sửa lần cuối:

Nam Nguyen

Reaction score
1
Thời đaih hiện nay công nghệ led đã có một biến tiến rỏ rệt trong đồ chơi cho xe hơi, các đèn xe dần đàn thay bằng led, với công nghệ bền hơn và ít nóng hơn, sáng hơn bóng halogen và màu sắc tuỳ biến rất tốt. Chính vì thế tui muốn thay led cho grandis của mình với 2 lý do
1. Thay đèn de màu trắng cho dể thấy đươngg hơn và sáng hơn để dễ de, và thay xi nhan màu đỏ cho đở thường hơn màu vàng và cho giống xe đời mới ở châu âu và mỹ hơn.
2 là đèn ít nóng hơn là cho mặt kiếng của củ đèn lâu bị biến dạng hơn làm chậm đổi màu, mờ tối hơn, giữ cho choá trong lâu hơn.
Thế là công cuộc tìm hiểu bắt đầu
Đầu đèn(chuôi đèn của bóng de và xi nhan grandis xài đầu t20. Thế là đặt về thôi..
View attachment 21
Thấy thế mà nó nhiều loại cho nhiều màu, rồi lại có sẳn mạch chớp nữa.. Thế là mình chơi giải pháp như sau.
1.Bóng de mình chơi màu trắng, bên tài chớp tắt để cảnh báo người đi đường phía sau... Cái này mình thấy thật sự cần vì nhiều người khi de xe phải bật hazard cảnh báo, mình chơi 1 công đôi việc.
2. Xi nhan chơi bòng màu đỏ như từ đầu đã tính
View attachment 22
Màu sắc đây
View attachment 23
Xin chào, e là tân binh. Xin cho e địa chỉ để e đến lắp đèn ạ. Cám ơn các anh.

Nam Nguyen

Reaction score
1
Xin chào các anh.

Em là tân binh. Xin cho e địa chỉ hoặc số liên lạc để em đến ráp ạ.

Em còn muốn tháy đèn trước choá xanh, mà chưa biết chỗ nào bán.

Các bác chỉ giúp em ạ.

grand dis ok

Member
Reaction score
12
Xin chào các anh.

Em là tân binh. Xin cho e địa chỉ hoặc số liên lạc để em đến ráp ạ.

Em còn muốn tháy đèn trước choá xanh, mà chưa biết chỗ nào bán.

Các bác chỉ giúp em ạ.
Oke bác cho đia chi ship cho