Grandis- góc chia sẻ-spacer cho Grandis

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Góc chia sẻ:
vừa rồi vì xe em khi thay cản trước thì bánh xe có thụt vào trong tí . muốn đưa ra ngoài nên em tìm hiểu spacer để gắn cho nó
thì theo nhiều thông tin trên mạng thì
Spacer là một miếng kim loại được đệm vào giữa tăng bua và mâm , giúp tăng độ rộng vết bánh xe, tăng độ ổn định theo chiều ngang, giảm khả năng bị lật xe khi vào cua, giúp chiếc xe nhìn ngầu hơn, thường được lắp đặt cho các dòng siêu xe.
em thì mục đích cũng chỉ là cho nó lồi ra so với cản xe nên chơi nên cũng tìm hiều và vài dòng chia sẻ
1. spacer ngoài mục đích như ở trên thì theo em biết thì có khả năng giúp để ai muốn chơi mâm mà khác lỗ ốc có thể đặt 1 spacer 2 loại ốc khác nhau để gắn vào
em làm rõ thêm là mâm grandis 5x114.3 tuy nhiên nếu các bác có 1 bộ mâm đẹp của châu âu đi 5x100 hay 5x112 thì mấy bác có thể đặt 1 spacer 2 bộ lỗ ốc khác nhau để gắn (cái này em từng chơi xe đức nhưng gắn mâm nhật nên biết)
2. spacer nên chọn loại spacer là nhóm 7075... trên mạng có nhiều loại nhưng thường có 2 loại là nhom 6061 và nhom 7075.. em được khuyên dùng nên xài loại 7075 tốt hơn... còn như thế nào thì để mấy chuyên gia hơn cho ý kiến
3. spacer cho grandis em đang xài độ dày 25mm là vừa muốn rộng hơn thì mấy bác cứ chọn cao hơn... nhưng theo em từ 20-30mm là vừa
về cảm nhận cá nhân thì thấy xe đi đầm hơn tí... nhưng không rõ rệt lắm

đây là hình xe em