Giải pháp bảo vệ bánh sơ của của Grandis

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
Grandis đã ngưng sản xuất từ 2012... Về phần bánh sơ cua nó thiết kế ở gầm sau để tiết kiệm không gian không được tốt nên nước mưa văng vào rất dễ sét.

Nhìn vào thì ôi thôi nó sét thấy gớm, Các bác cũng nên thường xuyên thăm chừng nó , hay tham gia cùng giải pháp của em

Bác grand dis ok thì có giải pháp là bọc nguyên cái bánh xe luôn rất pro.
hôm trước em cũng mở bánh sơ của ra xem thì nó bị sét khá nhiều... nên mới suy nghĩ cách để bảo vệ nó.
Em dạo lên mạng và thấy cái bao vầy

tatsuya

do cái mặt này nằm trên nên nước sẽ đọng ở vành này.. và rất khó ra.. chỉ cần rửa xe thôi thì có cũng vô nhé.... lâu ngày thì các bác biết sao rồi đấy.
nên 2 giải pháp
1 khoan mấy cái lổ cho nước thoát
2. trùm cái gì đó ở trên ...

Last edited by a moderator:

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
em bắt đầu hạ bánh sơ của của mình xuống, ôi mẹ ơi, hôm trước đ về rồi rửa xe xong đem vào gara... hôm nay nó thế này.... động nước... thủ phạm hại đời em đây.

Đây là cái em đặt về tạm thời giải quyết đây
còn cái này mà.... Nó sẽ là cái bảo vệ cuối cùng....

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
gở bánh ra và bắt đẩu sơn

em đang chờ khô phủ thêm lớp nữa.... bác nào rành công nghệ sơn khác thì làm cho tốt hơn em nhé...
Tạm hoàn thành nó vầy nè các bác

che được 80-90% chổ sét

Thôi tạm chấp nhận thôi.....
được sự gợi ý của bác bosini19 em phủ thêm 1 miếng nilon nữa

Rồi bộc cao bao vào

xong

Vì đây là bao của mấy xe SUV nên mặt dưới vẫn còn hở nhưng em nghĩ nước không vào được

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
Đây là kết quả cuối cùng

mặt dưới nè
nhìn từ sau tới thì em nghĩ nó vẫn có thể lọt nước nhưng chắc cũng ngăn được 80 -90%

Nếu mà may được cái bao luôn thì hay quá, tuy nhiên em tận dụng những gì có sẳn để giải quyết.... 1 tuần nữa em kiểm tra lại xem nó như thế nào..... rồi bác các bác
Bác nào đu theo em thì đừng trách gì nếu nó có lỗi gì xẩy ra vì em chưa kiểm nghiệm mới chỉ thử nghiệm thôi nhé..

Tổng chi phí Cái bao da: 260K+ 30K tiền sơn+ giấy chà nhám= ~300K.......
Bác nào muốn cũng thử thì đặt may ở đây, còn muốn có cái logo Mitsubishi như em thì em có thể đặt dùm cho các bác nếu cần. em kết thúc quá trình chế chát