Các hạng mục nâng cấp 2023 cho grandis

Phan Grandis

Moderator
Staff member
Reaction score
78
Website
www.otofan.net
Đúng là chơi xe mà ko có cái gì chơi cũng buồn. Em viết lại về mấy món ăn chơi cho grandis…
0. Để xe ok để đi chuyến đi xa thì anh em nên làm những món sau
a) curo cam : mốc bảo dưỡng thay là 100k km(nhẹ tiền thì thay dây tầm 1t8 nặng tiền thì cả bộ tầm 6tr)
b) dàn ống nước và nước làm mat … tổng cộng 2 ống lớn 2 ống lên hộng ga . 2 ống vô dàn sưở… (thay cả nước thì tầm 3tr)
C) sau đó đến gầm thì nhẹ thì rotyun, hơi hơi thì bộ phuộc , nặng nqngwj thì bộ láp …. Nhưng mà cái này hư thì thay ko tiếc nhe…
Thôi đó là maya nón xơ bản xe vận hành.. anh em nào kỹ hơn thì vệ sinh họng ga, bugi …. Làm hơn nữa thì bơm xăng lọc xăng …. Mấy món này chơi đụng thôi… anh em cần chi tiết thì ae bổ aung ở dưới
Giờ tới đồ chơi
1. Đầy tiên là vô lăng, chắc giờ cũng trên 60% xe lên vô lăng để có cruise control , cũng với phím điều khiển dvd… nhiều anh em thích zin và làm cần tay cruise.. cá nhân kinh qua từ vo păng cruise lên vô lăng thì lên vô lăng hợp lý nhất giá làm tay cruise giờ cũng không dưới 2tr… lên vô lăng thì cái rẻ nhất có thể 4-5tr còn mắc thì 15-16tr là chuyện thường… tuỳ kiểu dáng tuỳ sở thích
2. Cốp điện món này em xếp nó thứ 2 vì nó lên xuống cốp êm ái giúp ae đở bị dọng ùn ùn khi có ai đóng cốp .. giá làm cái này chỉnh chu là 8tr
3. Ghế điện. Có nhiều ae ko lên vì chỉ 1 người chạy nên ko làm. Tuy nhiên sự tiện lợi cho việc điều chỉnh ghế lên xuống khi chạy là 1 vấn đề khá lợi hại … giá ghế điện tầm tầm là 7-8tr cao hơn thì vô chừng cho ghế 10 hướng trở lên…
4. Start stop.. chỉ là thay công tắc vặn bằng nút bấm nhìn hiện đại hơn.. giờ từ 400k đến 5tr tuỳ tính năng nhe( cũng có thể tuỳ chất lượng sản phẩm ) thôi thì cứ chơi hiểu tí thì ko lo….
5. Lên màn hình dvd, grabdis màn zin ko có bluetooth và khá nhều hạn chế ae nào còn xài đồ zin thì nên lên đi.. đơn giản thì đầu dvd 2din của pioneer kenwwood jvc… 7 inch là ổn giá giờ khá rẻ như pioneer 595bt có tầm 1tr5-2tr là có .. còn anh em muốn nâng cấp dẫn đường hay màn hình đa phương tiện hơn thì có thể chọn đầu android từ 2tr đến 10tr cho màn từ 9 inch đến 12 inch….
6. Cameera cập hong hay camerra 360 : anh em muốn quan sât tốt hơn thì nên đầu tư giá từ 500k cho 1 camera còn 360 thì tuỳ anhe

7. Lên xuống kiếng auto khi khoá cửa.. thi hs thì chơi cũng ổn
8.Độ ngựa tì tay, grandis ngựa tì tay ko có nên anh em độ lên.. có 2 kiểu độ đó là dời thắng tay xuống thắng chân hoặc thắng điện rồi thay ngựa.. ko thì anh em chọn thay ngựa mà ko dời bằng dùng ngựa escape… thực chất có nhiều loại nhưng chưa nhiều anh em thử nfhieemj.. giá cả tầm 2tr trở lên
9.Lên lẫy số : đây là một món cũng khá ổn giá lên tầm 1t5 cho lẫy hoặc cả hộp khiển để sử dũngj khi ở chế độ D giá từ 2tr3 đến 4tr tuỳ sản phẩm.. nếu anh em lên vô lăng có lẫy thì không phải nghỉ món này
Còn nhiều món lặt vặt ae thích thì làm thêm bây giờ em nói đến bên ngoài…
10.Đầu tiên là độ đèn.. xe 2005 xài bóng cos halogen nên khá yếu nên cần nâng cấp đèn. Cách dẽ nhất là thay đèn của xe 2008 xài bóng xenon hid .. tuy nhiên càng về sau thì xe 2008 ae cũng thấy yếu nên anh em có thể nâng cấp balast và bóng 55w để cải thiện cho đèn.. ngon hơn nữa thì ae nâng cấp lên bi-xenon hay bi-léd như hiện tạigias cả từ 4-5tr cho đến trên 10tr tuỳ cấu hính tuỳ nơi thu ưhi ện… món này em thấy cần quan tâm cho an toàn đi xe
11Lên mâm xe.. grandis thông số có thể đi 16 inch 17 -18 inch đều đuoc. Thông số vỏ chuẩn là 215-60-r16. 215-55-r17 235-45-r18. 16 -17 thì đễ đăng kiểm hơn
12. Lên cản trước hay body.. việc lên cản thị trường nhật từ gs gt v.v tuỳ sở thích và sdooj máu kiểu dáng… giá từ 5tr cho đến 30tr…
13. Cốp để đồ trên mui.. món này gần đây khá thịnh nhưng ae vẫn còn sợ xxx nên thôi hên xui.. giá cốp từ 5-7tr đến trên 10tr tuỳ sản phẩm kích cở
Trên đây là một số món lớn nhỏ về nội thất, điện và bódy, anh em thấy thiếu bổ sung thêm nhé

Attachments