Xăng xe grandis

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
một đề tài được mội người quan tâm là đi Grandis có hao xăng không?
việc đầu tiên là mấy bác đừng so sánh con xe 2.4 AT với mấy con 1.6 1.8 thậm chị 2.0 mà MT nha nó khập khiểng lắm ... em chỉ lấy ví dụ xe em thì mấy bác tự suy nhe.
em là một thằng chạy xe cũng từ tốn trong nội thành vì rất sợ xe máy... nhưng ra đường trường thì thích vượt là vượt... lên đèo muốn vượt quan sát tí lá quất.... nên nói chạy từ tốn cũng được, chạy gấu cũng được.... nhưng thôi bán về hao xăng của con grandis 2007 của em đi được 55k nhé. có điều em ít đi lắm
để đo thì 2 tháng trước em đổ 600k lúc đèn vàng và reset và đi lòng vòng thủ đực quận 9 có đi sân bay và đi bình dương
và đây là lúc lên bình dương nó báo đèn vàng em nhờ bác Tùng chụp giúp em nhé.Các bác xem grandis có hao xăng không nhé.... Để vài tuần nữa có chuyến xa em report thứ khác nhé. 600k cho 199km. Thì vao nhiêu lít 100 cây mấy bác nhỉ

như vậy là khoảng 16l cho đi lòng vòng nội thành nhé
tại bình dương em đổ 800 đầy bình và chạy tiếp và qua nay đi lên dalat thì đồng hồ báo

đây là em đi lên núi nhé...
như vậy là khoảng 44l cho 400 tiếp theo rồi nhé.
thứ 7 về em sẽ test tiếp coi là nó hao bao nhiêu... cho kết luận dùm các bác
còn tiếp

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Bàn tiếp vụ xăng cộ và kết thúc nha
Số là hôm kia đèn vàng gần 400 cây cho 800 tiền xăng... em chạy ra cây xăng pẻtro gâbf hxh đổ đầy mà bé gái bơm sao chỉ 710k nói đầy rồi thôi thì chạy lòng vòng dalat 1 ngày hôm nay quyết để chạy về sài gòn luôn vì hết tiền đổ xăng rồi vì mất thẻ ko rút tiền dc... ok về đến nhà được vậy mấy bác tử đoán coi bao nhiêu xăng nhe

370 cây gồm cả lòng vòng dalat hôm qua cho 710k mà chắc cái khúc này con đi được 30-50 cây nữa nè
Thôi thì coi như đi đường hỗn hợp là 600+800+700 cho 1000 cây vị chi 2100/cây coi như khoảng 11,5 -12l cho hỗn hợp được chưa các bác
Em kết thúc ko bàn xăng cộ graddis nữa nhé