Các loại mũi cản của Grandis

Sau một thời gian tìm hiểu thì em có sưu tập 1 số lỗ mũi của cản xe Grandis như sau

đây là hình một số mũi cản hay gọi là lỗ gió hay calant em đã sưu tầm của xe grandis .

đầu tiên đây là 2 loại lỗ mũi của xe 2005 và 2008 tại thị trường việt nam khi mới vào thì Grandis được gắn mũi cản dạng sọc xéo.... lên 2008 thì thay bằng dạng lưới như hình.. đây là 2 loại chính ở thị trường việt nam

đây là lưới 2005-2007

đây là lưới của 2008-2011 tại việt nam

giữa 2 dòng 2005 và 2008 thì có 1 dòng 2007E có lưới khác biệt... đây là cái thứ 3 các bác có thể xem... loại lưới này nhôm và lỗ lưới rất đẹp. hiện tại rât khó kiếm dạng này nên anh em chơi đã có người làm mẫu cắt cnc cho loại này... nên nhiều anh em đã độ lại 2005 bằng cắt bỏ lưới nhựa , hàn lại và gắn lưới này vào... còn 2008 thì chỉ cần tháo lưới mắt cáo ra rồi gắn lưới này vào.
các bác xem ảnh.

cái thứ 4 là lưới của xe ở thì trường nhật, lưới này không gắn vào cản zin tại việt nam được.. muốn gắn mũi này phải thay cả cản

cái này là của lưới GT xe tại thị trường nhật,

lưới này trên xe của thị trường mã lay và một số ở nhật

còn mốt loại cản nữa nhưng ít được ưa chuộng hoặc hiếm quá ở Việt nam nên cũng chỉ có 1 số xe nhập về

chọn lưới nào , chọn cản nào, cản nào đẹp xấu đó là do cảm nhận của mọi người... anh em có thể làm theo ý thích của mình. Bài này chỉ muốn liệt kê các cản được cho là zin của thị trường nhật mà thôi.
xin cám ơn các bác đã theo dõi

Sửa lần cuối:

Bình luận