Độ cản trước với calant gt

"Chơi xe nào cũng được
Cách chơi nào cũng được
Miễn là thổi được cái hồn của mình vào nó, biến 1 con xe vô tri vô giác trở thành 1 người bạn , 1 người đồng hành đó gọi là : ĐAM MÊ
#grandisvietnam
#dograndis
Bản gt của nhật có cái calant nhìn lạ.. thoạt đầu nhìn thì thấy gioings innova tuy nhiên nhìn lâu thấy caia duyên của nó.. để lên cả cái cản này ko khó nhưng phải lên cả comple cho đồng bộ từ cản nẹp vè, nẹp cửa, rồi cản sau.... cả bộ gần 30 triệu... cũng hơi ê răng...

Với suy nghĩ làm sao tiết kiệm nhất và vẫn lấy đc duyên của bản gt này . Mgv nghĩ cách làm sao để có được caia duyên đó

Và đây là kết quả

Bài này sẽ kể lại quá trình mình đã làm điều đó

Sửa lần cuối:

Bình luận

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Số là một lần offline hội mgv mình có nhận dc một cái calant và ướm thử lên một xe và bất ngờinghĩ sao mình ko thử độ cái calant nào đó vào cản zin của xe việt nam. Bên ThaiLand người ta từng độ calant merc vào mà... chơi thử xem sao.

Bên cạnh việc lên cản 3-4 loại cản zin từ thị trường thái nhật về làm xe không khác gì xe bên thái , nhật thì việc tìm một hình dáng riêng là cái xũng nên thử
với mong muon làm đc những ý tưởng mà mình , thế là nhờ người mua dùm một cái calant gt... cái này mua lẻ từ nhật cũng ko dễ tự ship về 1 cái nó hơn 3tr... thôi thì chơi thì chịu.. nhiều anh em mua cản nhật full về giá lên tới 12tr... tuy nhiên sau này ship biết rồi nên tính quá cao... giá chỉ rẻ nếu đi từ thái thoi nên thôi đam mê thì chịu

Có cái mặt nạ này rồi giờ tới kiếm cái cản... ko biết thành công hay ko nên kiếm dc cái cản nào rẻ rẻ tí . May mắn có ông anh hỗ trợ cho dự án kiếm dc cái cản sơ cua của anh ấy.. lấy về và thử xem sao
Lấy cản về đồng thời ướm thử khả thi đó chứ

Thế là mình chở cản và calant lên cho ông anh chuyên làm đồ conposite cho mình .. nói ý tưởng với anh ấy xong thì chờ.. cái thú mình chơi ko giống người ta là kiếm đủ đồ cho anh thợ và chờ ảnh làm túc tắc. Có khi 1-2 tháng là chuyện thường... nên cứ từ từ.. như kiểu cản thứ 2 đã đặt hàng nhưng vẫn chưa thực hiện nè
Còn tiếp

Sửa lần cuối:

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Sau 2 tuần anh ấy gởi cho a tấp hình đã đua được nó vào chờ mình lên xem

Với tài nghệ của anh ấy tỉ mĩ tubgwf cái góc cạnh và sáng tạo mình thấy hài lòng quá... để anh ấy canh chỉnh và nhờ ảnh sơn luôn lại caia cản cho đẹp... thôi nghỉ tết

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Sau tết thì rảnh rồi khácbhieeuf vì dịch covid xảy ra .. nhưng đầu năm di hj chưa bùng nổ nên cũng lên ânhr lấy cản về hài lòng về chi phí độ sắc nét... chỉ ko hài lòng chổ sơn.. thôi vậy cũng dc rồi

Hài lòng
Tuy nhiên ngặc 1 cái là ko có xe thử... xe mình đã gắn cản khác nên ko thử được thôi thì ngâm đó
Đến một hôm có dịp offlien hàng quí sửa xe cùng anh em mình đem xe ra thử trên xe của huy Long hai

Vì khi làm anh thợ ko có xe để rà nên cảng hơi đơ khi gắn calant vào... ơk chỉnh lại

chopbu

Administrator
Staff member
Reaction score
110
Để rồi cuối cùng thằng em cũng thử lên xe nó luôn...

Qua lần này mình thấy vớ tay nghề thợ việt nam có thể làm dc nhiều thứ lắm...
Cám ơn mgv, cám ơn ông anh đã dám làm những ý tưởng điên rồ của mình ....
Các bác có ý tưởng gì hãy thả lòng mà thử nhé

• Like
Reactions: Tuyen Dinh

Grandis.Q9

Administrator
Reaction score
2
mặt GT lưới độ đúng zin cho grandis